Có GĐ, chơi Tinder, tìm SGBB kiểu gì? (p3)

tqminh62

Binh nhất
Anh em đọc phần 1 ở đây: https://rphang.io/t/co-gd-choi-tinder-tim-sgbb-kieu-gi-p1.220983/, đây là phần 2: https://rphang.io/t/co-gd-choi-tinder-tim-sgbb-kieu-gi-p2.221173/

Nói lại xíu về gu chơi của mình. Là mình ko thích kiểu mì ăn liền. Đã sgbb thì phải bỏ công sức ra chút xíu chứ làm rốp rẻng luôn thì ko vui. Mình chơi từ trước dịch, trừ đoạn dịch ra ko quen ai, còn lại những bạn mình quen thì người nhanh nhất là 4 tháng, người lâu nhất là gần 2 năm. Phần lớn các bạn mà mình đã từng quen thì sau khi kết thúc, dù ko gặp nữa nhưng lâu lâu vẫn nói chuyện, thi thoảng mình vẫn gửi đồ ăn vặt với quà sn. Với mình thì sex chỉ là một phần trong cuộc vui thôi, ko phải tất cả.

Okay, phần này là chuyện cù cưa tán tỉnh sau khi gặp first date. Và mình cũng chỉ làm với ai mà gặp first date xong thấy ok, hợp gu. Dĩ nhiên ai ko hợp thì về là nhắn tin nói thẳng ko hợp ngay, đỡ mất thời gian, đỡ hao máu nữa ))))

Cũng vẫn là bài khen thôi, nhưng sau khi gặp nhau, nói chuyện cũng kha khá lâu rồi thì khen kiểu khác, khen về bộ đồ bạn ý mặc, khen nước hoa, khen son môi, khen giọng nói, khen câu chuyện bạn ý kể, khen cách cười,... Nhưng mà mình ko khen gộp lại hết vô một lượt, chia ra dùng dần dần. Vì từ first date đến second date cũng 3-4 ngày nên phải có vốn mà dùng. Mình cũng gửi đồ ăn vặt hoặc ăn trưa. Chiêu này luôn hiệu quả. Vừa có cớ để nói chuyện, vừa tạo ấn tượng tốt, vừa biết được thói quen, sở thích của bạn kia thế nào.

Ngoài chuyện tán tỉnh, thì lúc chat trước khi second date mình cũng hỏi sơ sơ về gu bạn đó khi sex như thế nào. Đây là dấu hiệu đầu tiên để quyết định xem có ăn nhau trong second date hay ko. Mình ko hỏi kiểu quá cụ thể như là tư thế, tần suất, mặc đồ gì, hôn hít ra sao... Chỉ hỏi chung chung gu thế nào, rồi hỏi những gì sẽ làm e thích. Rồi cũng nói sơ sơ về gu của mình.

Second date thường thì mình hẹn đi ăn tối, hoặc đi xem phim, ăn tối rồi nếu thấy ok thì đi ăn nhau. Mình nói là "nếu thấy ok" vì có lần mình ko để ý mấy cái red flag, đi ăn tối xong, đi dạo rồi đi bem nhau luôn. Móa lần đó thật sự là phải dùng lý trí mới xong được nhiệm vụ!! Tời giờ nghĩ lại nghe cảm giác thằng nhỏ lên ko nổi luôn!!

Red flag đầu tiên của mình là nước hoa. Mình ko rành tên hiệu gì, nhưng đại để là có vài loại ngửi dô rất mất cảm tình, mất hứng. Có mấy bạn first date dùng nước hoa rất ok, nhưng lần 2 gặp thì thảm cmn họa luôn. Cũng liên quan đến mùi thì red flag 2 là mùi cơ thể. Dĩ nhiên là các bạn nữ luôn dùng nước hoa. Nhưng khi ngồi sát cạnh nhau trong quán ăn hoặc xem phim thì nghe được mùi cơ thể nữa. Có vài mùi mà sẽ khiến mình tụt hứng luôn. Red flag kế tiếp là da...sần sần. Sần ở đây là kiểu bẩm sinh, chứ ko phải kiểu bị bệnh gì. Ae có thể nói mình khó tính nhưng mà thiệt tình cảm giác ôm hay sờ vô ai mà da sần sần tụt hết cảm hứng. Red flag cuối cùng, cho đến lúc này, là kiểu bạn kia hào hứng quá, nhiệt tình quá mức. First date có thể là còn ngại ngại nên ý từ, nhưng gặp lần 2 là tự nhiên cảm giác vồ vập là mình né liền. Mình ko kể chi tiết từng lần và từng người vì mấy chuyện này khá tế nhị, mà kiểu chê chê phụ nữ thì cũng ko lịch sự.

Buổi hẹn 2 lý tưởng nhất với mình là ko có red flag nào, ôm hôn, âu yếm nhau một chút trong rạp phim rồi....về! Mình quan điểm là chuyện sex cũng giống như chuyện lên đỉnh của các chị em, phải từ từ, chậm rãi và quan trọng nhất mình phải là người làm chủ tình hình. Khi mọi chuyện suôn sẻ thì sex luôn là điều quá dễ dàng, quá dễ đoán. Tạm hoãn lại cho lần sau càng làm chuyện đó thêm hấp dẫn.

Ờ thì có ae sẽ nói là ngta đi tìm mối khác thì sao. Chả sao cả. Thế là do mình làm chưa đủ tốt để họ thấy rằng đáng để chờ đợi thôi. Với cả mình cũng có mối khác mà. Chơi môn này đâu có ai ngây thơ tin vào chuyện 1-1 nữa!!!

Phần 4 mình sẽ kể những lần sex đầu tiên và thêm vài red flag nữa mà mình chỉ có thể phát hiện ra khi sex thôi. Đoạn này nhiều chuyện phải nói là nhớ đời luôn!

amung
X