Có GĐ, chơi Tinder, tìm SGBB kiểu gì? (p2)

tqminh62

Thành viên
Phần 1 mình kể về chuyện setup profile, chọn lọc rồi quẹt quét xong tới nhắn tin mở lời rồi. Ae xem lại ở đây https://rphang.io/t/co-gd-choi-tinder-tim-sgbb-kieu-gi-p1.220983/

Phần 2 này là lần gặp đầu tiên. Thực ra trước khi gặp thì cũng còn chat chít một đoạn nữa. Đó là sau khi hai bên ok với nhau trong tinder hay app nào khác thì xin zalo hoặc tele để tiện thu xếp hẹn gặp. Lúc mới add thì cũng chào hỏi rồi nói thêm vài câu rồi mới hẹn. Chủ yếu cũng là xem hình đại diện hoặc nhật ký có gì hay thì khen thảo mai cho ngta vui. Hoặc có thể hỏi sơ sơ công việc, thời gian rảnh... Sơ sơ thôi, đừng hỏi kỹ quá kỳ lắm. Mà tốt nhất là ae tự nói trước mình đang làm gì rồi hẵng hỏi ngta, vậy thì họ mới ko có cảm giác bị phỏng vấn.

Với mình thì gọi là hỏi sơ sơ nhưng biết được ngta làm cv gì, rảnh lúc nào rất quan trọng. Bạn đó làm nghề gì mà gần gần với nghề của mình là né liền. Nghề mình làm cũng hơi nhỏ, lại còn event và chường mặt ra đám đông hơi nhiều nên giữ mạng cho an toàn. Còn thời gian rảnh thì phải xông xênh, ăn khớp là tốt nhất hoặc chí ít mình nhắm là có thể thu xếp được. Chứ gắt quá thì bỏ luôn, cố quá thì quá cố bỏ mẹ! Một chuyện nữa cũng phải hỏi lại là bạn kia ở đâu. Nhiều khi trên app ghi là cách mình 2km nhưng lúc chat hỏi lại thì hóa ra ở tận Bình Tân, Thủ Đức thì cũng đành bye bye!

Khi hẹn gặp thì mình luôn nói trước là chỉ hẹn gặp cf nói chuyện, nếu thấy hợp thì mới hẹn tiếp hôm khác đi ăn, đi xem phim rồi mới bem bem. Ai mà nói mất thời gian quá, đi cf xong thấy ok thì đi ks luôn đi là mình next luôn. Tùy gu mỗi người, gu mình là với sgbb thì phải từ từ, ko kiểu mì ăn liền được Nếu mì ăn liền thì mình đã chơi kiểu khác.

Thường mình sẽ để bạn kia chọn địa điểm, chỗ nào gần hoặc bạn đó thường hay đi quán nào thì chọn quán đó. Còn thời gian thì mình sẽ chủ động, vì phải xem lịch cv thế nào. Hiếm khi nào mà vừa chat bên tinder xong hẹn cf liền, phải cách 2-3 ngày mới thu xếp được. Trong khoảng 2-3 ngày này thì vẫn chat hỏi thăm, nói chuyện chơi chơi. Có vài người mình thấy lúc chat đã hợp rồi thì mình ship đồ ăn qua. Ai có chiêu thả thính thả bả thì đem ra xài liền. Như mình thì đoạn này mình sẽ gợi chuyện ăn uống, vì mình có nguyên list quán ăn uống từ ăn trưa, ăn vặt đến nước nôi khá ổn quanh quanh trung tâm. Nên gợi chuyện xong sẽ đoán đoán được ngta thích ăn gì thì ship trúng gu của họ ngay.

Tới bữa hẹn thì tầm trước vài tiếng hoặc từ sáng thì mình nhắn hỏi lại để xác nhận, vừa nhắc cho bạn kia nhớ. Thường thì mình sẽ tới trước, rồi đặt xe đón bạn kia. Vụ đặt xe đón mình chủ động nói trước, trừ khi bạn đó từ chối muốn tự đi, còn ko thì cái này vừa ăn điểm, vừa chủ động biết khi nào ngta tới để còn chuẩn bị. Vài người mà mình đã thấy thích khi chat thì thậm chí mình canh lúc xe tới để ra tận nơi mở cửa xe hoặc mở cửa quán nữa. Ae nghe câu phụ nữ thích đàn ông tinh tế mà ko biết mặt mũi tinh tế nó thế nào, thì đấy, nó vậy đấy. Mấy lúc ra đón với mở cửa, thiên hạ cũng nhìn ngó ghê lắm, nhất là nếu bạn kia xinh lại còn mặc đồ sexy nữa, nhưng mà kệ mẹ, bb của mình mà, quan tâm dell gì thiên hạ! Khi bạn đó lên xe thì mình cũng hỏi luôn là bạn ấy uống gì, mình mua sẵn luôn.

Một buổi first date của mình tầm tiếng rưỡi đến 2 tiếng. Chủ yếu là nói chuyện, chỉ khi nào mình thấy nên về thì mới cầm phone, giả bộ check tin nhắn rồi nói có việc nên phải về. Nói gì nói lắm thế, chắc sẽ có ae thắc mắc vậy. Thực ra thì trước khi gặp, mình phải "làm bài tập về nhà" (bọn chuyên gia dating nước ngoài hay nói là homework). Cơ bản thì tìm hiểu trước xem bạn kia sở thích gì, cv gì, quan tâm gì,... nói chung là biết càng nhiều càng tốt để khi gặp sẽ hỏi gợi chuyện. Thêm nữa thì mình cũng thủ sẵn vài thứ có thể tám tám với phụ nữ, chuyện quần áo, son phấn, ăn uống,... Gu mình là kiểu tình cảm, nên nói chuyện ban đầu thấy hợp thì mới có cảm tình, thoải mái về sau.

Vì đây là lần đầu gặp, nên thi thoảng mình gặp trường hợp người với hình ko giống nhau kkkk. Vì khi chat mình ko hỏi xem hình, kiểu thấy hơi ko lịch sự. Nói chung là thấy ngoại hình ko như mong đợi thì xác định là cf chém gió cho vui thôi chứ ko có buổi sau rồi, nên cứ nói chuyện thôi. Nào thấy hết vốn liếng chém gió thì giả bộ móc phone ra nói a có việc rồi, mình về nha. Rồi cũng đặt xe, mở cửa, tiễn ngta lên xe.

Ae có thể thấy mất thời gian quá, công sức nữa, nhưng mà gu mình chơi vậy. Mình cũng ko vội vàng gì chuyện kia. Đó giờ chỉ có 2 người là tới lần hẹn 2 mình đi ks, còn lại đến lần 3-4 mới ăn nhau. Thậm chí có người gặp 3 lần rồi nhưng quyết định next. Mất tgian, công sức, cả tiền nữa, nhưng mà chơi game muốn vui thì phải đầu tư chút chút. Có lỡ mất hơi nhiều thì coi như có kinh nghiệm, lần sau khôn hơn.

Phần sau mình sẽ kể đoạn cù cưa trước khi hẹn second date với cả những dấu hiệu để mình quyết định có nên segg với người đó ko. Ae ủng hộ nhé!

amung
X